Allir flokkar

UL 1561 vs UL 1562: Hver staðall gildir fyrir UL-vottuða breytuna þína?

2026-10-09 08:35:25
UL 1561 vs UL 1562: Hver staðall gildir fyrir UL-vottuða breytuna þína?

Verkfræðingur í Texas sendi okkur síðastliðin mánuði innleggingarpakka fyrir 2.000 kVA þurr rannsóknarárfur — 13,8 kV inntak, 480Y/277 V úttak, gjósínvíddar eplóxíhvelpar — þar sem ein lína stöðvaði yfirferðina á augnablik: „UL 1561 vottuð.“ Verkfræðingurinn hafði tekið þann staðal úr eldri 480 V verkefni. Spennuklasiinn hafði breyst. Staðallinn ætti að hafa breyst með honum.

Þessi einasta lína ákvarðar hvaða framleiðslupróf eru gerð, hverjar merkingar eru löglegar á skíldinu og hvernig einingin er lesin við inspektionu. Tveir umbreytari sem líta nákvæmlega eins út á einlínuáætlun geta staðið í mismunandi vörufjölskyldum í augum UL-vottuður umbreytari matarins — og munurinn á milli þeirra er einasta tala.

 

Engineer checking the nameplate of a cast resin dry type transformer in a factory test bay, with UL, cULus, CSA and IEC certification badges

 

Af hverju er 600 V línan?

Markmiðin er ekki viðmið í vandamálasviði umbreytla. Það kemur úr lögum. ANSI/NFPA 70, þ.e. Þjóðlegur rafmagnskóði, skilgreinir 600 V eða lægra sem lágt spennu; yfir það gilda önnur reglur fyrir bil, innhylkingar og vernd. UL-standardskrárnar sem meta þurrar vörpunarstöðvar eru dregnar á sama línu, og hver einasta hefur sérstaka umfang og sinn eigin prófunaráætlun.

Fyrir flesta kaupendur sem tilgreina UL-vottuður umbreytari , eru þrjú skjöl áhrifamest virkjunarstaðfesting kröfur:

  • UL 1561 — þurrkunnar almennar og aflumbreytlu, 600 V eða lægra
  • UL 1562 — þurrkunnar dreifingarumbreytlu, 601 V til 35.000 V
  • UL 5085-1 — lágspennuþýkkjur (hluti 1, almennar kröfur), fjölskyldan sem einnig inniheldur stjórnunareiningar og Class 2-einingar

Svo kemur kanadíska afbrigðið. CSA C22.1, kanadíska rafmagnsreglubókin, skilgreinir lágspennu sem 31 V til 750 V meðtalið , en NEC hættir við 600 V nafnvirkum. Í umfangstexta lágspennuþýkkjustandardsins er þetta tekið fram á einfaldan hátt: einingar fyrir Kanada mega vera mettar yfir 600 V upp í 750 V, en markmiðið í Bandaríkjunum er 600 V. Því eru ekki sama efri markmið notuð við mat á 600 V flokks einingu sem fer til Ontario og sömu teikningu sem fer eftir í Ohio. Umfangið og útgáfuferillinn eru birt á UL 5085-1 staðallssíðunni .

Töfla 1 — Spennuflokkur og stjórnandi þurr-typa staðall

Spennuflokkur Stjórnandi UL-staðall Venjuleg vöruflokkun
Upp í 600 V UL 1561 — þurr-typa almennar áttvinnueiningar og afl 480 V til 208Y/120 V þurrkunnar eining, 600 V flokkur
601 V til 35.000 V UL 1562 — þurrkunnar dreifitæki 13,8 kV/480 V gussresín eining, einingar undirstöðuþyngdara
Lágt spennunívó, almenn átt, stjórnun / Flokkur 2 UL 5085 röð (hluti 1 almennur, hluti 2 tengdur með snúr, hluti 3 flokkur 2 og 3) Stjórnunarþyngdara, véltæknivörur og flokkur 2 þyngdara
Kanada, upp að 750 V UL 1561 / UL 5085-1 metin samkvæmt kanadískum markmiðum cULus merktar einingar; CSA C22.1 skilgreinir lágt spennunívó sem 31–750 V

 

UL 1561 — Þurrkunnar vörpunartæki með raunvirknifréttu upp að 600 V

Fjórða útgáfan af UL 1561 kom út í mars 2011 og var staðfest sem bandarískt þjóðsstandard á 31. ágúst 2023 án breytinga á tæknilegum reglum. Hún felur í sér loftkýlda þurrkunnar vörpunartæki, bæði með og án loftþvottar, fyrir almennan notkun og rafmagnsnotkun, sem eru notað samkvæmt NEC — vörpunartæki fyrir hækkun eða lækkun spennu, innhylt vörpunartæki og sjálfbundin vörpunartæki, auk loftkýldra og þurrkunnar reiknivélrafa. Þær útgáfur sem hafa opna kjarna eða eru fyllt með efni eru einungis meðtaldar ef raunvirknifréttan er meira en 10 kVA . Opinbera umfangið er á Staðlanum UL 1561 .

Útilokanirnar eru þær sem valda vandamálum við innsendingar. UL 1561 felur ekki í sér vörpunartæki með væskufyllingu, spennustýringar, sjálfbundin vörpunartæki fyrir rafmagnshvörfu eða breytilegar spennusjálfbundin vörpunartæki — og, ákvarðandi fyrir verktakann okkar í Texas, felur hún ekki í sér nein vörpunartæki með raunvirknifréttu á fyrsta eða öðru stigi yfir 600 V , né ofurlásar með raunvirknifréttu yfir 660 V einingar með rétta- eða bylgjuformunarmótunarefni eru líka utan þess, sem er marklínan sem sendir réttunartrefjar á annan metnigarskóga.

Svo 480 V delta til 208Y/120 V þurr rannsóknarárfur sem færir rafmagn í viðskiptahús er UL 1561 vöruflokkur. 13,8 kV gussresínueiningin hægra megin við hana er ekki það, þó að þær tvær liti eins út á einum teikningu.

 

UL 1562 — Þurrar dreifitrefjar, 601 V til 35.000 V

Útgáfa 4 UL 1562 kom út í janúar 2013 og var síðast endurskoðuð á 11. ágúst 2020 , þegar kröfur um innmatunarkerfið voru uppfærðar. Hún tekur upp þar sem 600 V staðlaður reglubestýringarlögurinn endar: einstök og þrítug dreifitrefjar af þurru gerð, með sérstakri athugasemd um fastar guss- og resínusamþykktar útfærslur, í loftgæfum eða óloftgæfum innhylslum, með raunvirka spennu á inntaki eða úttaki frá 601 V til 35.000 V þessi spennusvið er það gagnlegasta einstaka upplýsingin í þessum grein: hún er ástæðan fyrir því að 13,8 kV gögnamiðstöðareining og 480 V byggingareining geta ekki deilt prófunarkorti. Nánari upplýsingar um viðmiðunaraðferðina eru birtar á Staðla UL 1562 .

Útilokunarskilyrðin eru lengri og hver lína hefur komið einhverjum kaupanda í vandræði: mælitrafórar; skrefspennu- og innhráðunarspennureglur; straumreglur; bogafuglustrafórar; rétthefjustrafórar; sérstakir trafórar; grufulagstrafórar; rafmagnsrásar og trafórar fyrir rafmagnsmótoraupphaf. Ef álagið er rafvél, plötunarrétthefjari eða bogafuglustrafóri, þá fellur trafóriinn utan við þennan staðal miðað við viðmiðunaraðferð, þótt spennan sé vel innan 601 V til 35.000 V sviðsins.

Síðasta útilokunin er sú sem yfirleitt dvelur verkefnastjóra mest. Trafórar undir einangraðri stjórn rafmagnsfyrirtækis er utan viðmiðunar, hvort sem það er inni eða úti. Ef tækið er á notendahlið mælara, þá stjórna notenduskilyrðin og NESC mati, og „UL 1562 listuð“ lína í tilvísuninni gæti verið hvorki nauðsynleg né nægileg. Á bakvið mælara — í gögnamiðstöð, sjúkrahúsi, framleiðslustöð eða verslunargarði — er þetta skjal sem yfirvökturinn mun vísa til.

Þetta er fyrsta það sem verkfræðingarnir okkar athuga við nýja fyrirspurn. Sendu aðal- og hliðarspennuna, kVA-töluna, notkunina og landið þar sem uppsetning á að fara fram, og staðla- og prófunaráætlunin kemur til baka í sama svari — í stað þess að koma upp við samþykki teikninga.

 

High-voltage test leads clamped to the copper low-voltage terminals of a dry type transformer during routine factory dielectric testing

 

Þrjú spurningar sem þarf að leysa áður en þú gefur uppboð á UL-listuðum umbreytara

Næstum allar staðlaósamsvörunar sem við sjáum leiða til baka til einnar af þremur spurningum sem ekki voru gerðar á RFQ-stiginu.

  • Hverjar eru nákvæmlega aðal- og hliðarspennurnar? 480 V, 600 V eða 601 V og hærra. Svarið velur staðalinn og staðalinn velur prófunaráætlunina og merkinguna á skíldinu.
  • Er notkunin á úrlausnarskránni? Bogafornuft, jafnréttara, gruva-, rafmagnsrás- og tæknitækiþjónusta falla utan bæði þessara staðala fyrir þurrar dreifingar. Þetta á að segja við fyrstu spurningu, ekki við samþykki teikninga.
  • Bandaríkin eða Kanada? Lágspennugráðan í Kanada er 750 V, svo cULus-merkingin og skilgreiningin í kanadíska reglugerðinni geta breytt því sem framleggingin þarf að sanna.

Samtal við viðskiptavin er oftast hafð á síma af einhverjum sem hefur þegar keypt. Verkefnastjóri í Texas hringdi í okkur eftir að 2.500 kVA þurrar rafmagnsrásar var kominn með 600 V flokkun og 13,8 kV aðalrás. Ekkert var rangt við rafmagnsrásina sjálfa. Hún var smíðuð, prófuð og merkt rétt — samkvæmt staðali sem ekki náði yfir notkunina hans. Það sem hann þurfti var matargöng, ekki viðgerð.

 

Hvað breytist á framleiðslusvæðinu

Á framleiðslulínunum okkar er staðlaður tala ekki bara skjöl — hún stýrir prófunarkortinu. Venjulegar prófanir á þurrum línum felja í sér vikulnámsmælingar, hlutfallsprófanir, tómkeyrslufyrirspurn, álagssvörun og rafhlaðuprófanir með álagi og viðskiptaðri spennu, auk mælinga á hlutverklegri rafhlöðu fyrir gussresínueiningar þegar verkefnið krefst þess. Fyrir einingar með 601 V eða hærra eru rafhlaðuprófunarnívón og bilgreiningarályktanir byggðar á háspennustöðlu, og uppsetning prófunarsvæðisins fylgir umfangi, ekki venju.

Merkingarstjórn á nafnskíldum og merkjum er jafn mikilvæg. Merki listans, auðkenni framleiðanda og skrár tengsl verða að passa við samþykktarbyggingar; merking sem er ósamræmis við metna hönnun veldur vandamálum við innflutning sem enginn hefur áskilað kostnaði fyrir. Við framleiðum bæði þurra tegund og olíuþeyttar einingar, og sem Samstarfsaðili Eaton við notum UL, CSA, IEEE, DEKRA og CNAS virkjunarstaðfesting vinna á gegnum framleiðslubasiss með flatarmál 120.000 m². Spurningin um umfang kemur upp við hverja norður-amerísku fyrirspurn — það er ekki efni sem kemur upp einu sinni á fjórðungsjári.

Ef teikningarnar þínar eru ekki lokaðar ennþá, sendu okkur spennuklasann og notkunarsvæðið áður en RFQ-lokun á sér stað. Ein tölvupóstur núna er ódýrari en að endurmeta einingu eftir að hún hefur komið á staðinn, og það er ódýrasta formið af virkjunarstaðfesting tryggingum sem verkefnastjóri getur keypt.

 

Samsvörun spennuklasa við staðlaða gildi — Athugunarlisti fyrir innsendingar

Notaðu töfluna hér fyrir neðan sem fyrsta síu þegar þú skrifar tilkynningu, og staðfestu síðan upplýsingarnar með birgjaranum áður en teikningarnar eru gefnar út. Hún er skrifuð fyrir UL-vottuður umbreytari sem er ætlað Norður-Ameríku.

Tala 2 — Athugunarlisti fyrir innsendingar eftir gerð verkefnis

Verkefnið þitt Staðlað gildi sem á að vísa til Hvaða aðgerðir má forventa
480 V / 208Y120 V þurr tegund, á bakvið metra UL 1561 600 V flokkur eða lægra; engar ofspennusnúðir hærra en 660 V; venjulegar rafhjáðapróf
þurrkunnartegund 600 V sett upp í Kanada UL 1561 samkvæmt kanadískum markmiðum, cULus merking Lágmarksrafaspenna er 750 V samkvæmt CSA C22.1, ekki 600 V
13,8 kV / 480 V gussresínur, gögnamiðstöð eða framleiðslustöð UL 1562 Inni í 601–35.000 V sviðinu; hærri rafhjáðaprófunarniðurstöður; fullkomlega gussuð og resínufyllt umlykt
Rafmagnsbeinagræðsla, bogaforn, gruva- eða rafmagnsmotorrásir Hvergi – útskurður úr viðmiðunarsviði Sérstök viðmiðunaraðferð; ekki tilgreina UL 1561 eða UL 1562 sjálfgefið
Rafmagnssveifla sem átt er af raforkufyrirtæki Notkunarspecifikation og NESC UL 1562 heldur utan um þá vörur sem eru undir einum notkunaraðila

Ef þú manst eina tölu úr þessum grein, þá skal það vera markmiðið sjálft. 600 V eða lægra er einn staðall. 601 V og hærra er annar. Allt sem er niður á eftir — rafmagnsþolpróf, skammtur í gegnum loft og millibili, efni á nafnskildu og oft tímasetning framleiðslu — byggist á þessari skiptingu.

 

Panta rétta eininguna fyrst og fremst

Spurningar um samræmi kosta peninga þegar þær koma upp seint: endurmat, endurmerking eða eining sem situr í vistunarskúr þar til verkefni bíður. Sendu okkur spennuklasann, kVA, notkun og áfangastað, og verkfræðingarnir okkar staðfestir stönduðum staðal, prófáætlunina og raunhæfa framleiðslutíma. Ryan Electric framleiðir þurrar gerðar og olíuinnvundnar einingar fyrir gögnamiðstöðvar, notkunaraðila, iðnaði og endurnýjanleg orkuverkefni, með tilboðsborði sem er aðgengilegt með ryan-transformers.com .

Um höfundinn: Þessi leiðbeining var skrifuð af verkfræðilíkunum hjá Ryan Electric, sem er framleiðandi á vindskeiðs- og olíuþýttum jafntækjum og samstarfsaðili Eaton, með staðsetningu í Jiangsu, Kína, og hefur UL/CSA/IEEE-vottun. Ryan Electric veitir vindskeiðs-, olíuþýttar og á stöðvum festar jafntæki fyrir gögnamiðstöðvar, notendur, iðnaðarverkefni og endurnýjanleg orkuverkefni í Norður-Ameríku, Mið-Austurlöndum og Suðaustur-Asíu.